Xin hướng dẫn về quạt

Discussion in 'Phụ kiện khác' started by mctuan, Jan 30, 2008.

1. mctuan

mctuan New Member

Các Anh có biết mua quạt thổi cho Hồ ở đâu không? chỉ giùm với. Hiện giờ nhiệt độ trong hồ là 30 độ. Tính gắn quạt để nó xuống 28 độ có được không? Mong các anh chỉ giáo. Thành kính cám ơn nhiều.

2. ConGiun

ConGiun Super Moderator

Với thời tiết hiện tại mà nhiệt độ hồ bạn là 30 độ C thì hơi cao. Bạn xem thử có để hồ gần nguồn sáng mặt trời hoặc thiết bị tỏa nhiệt không?

Trên thị trường có nhiều loại quạt, loại riêng cho hồ cá thì bạn có thể ghé APT. Ngoài ra còn có quạt điện loại nhỏ do các cơ sở trong nước sản xuất và quạt máy vi tính được bán tại chợ Nhật Tảo.

Tùy theo kích thước hồ, tính thẩm mỹ và túi tiền mà bạn lựa chọn cho mình loại phù hợp.

Chúc vui.

3. Mr Boo

Mr Boo Virtual Cop

em có cái hồ cubic 40,xài 2 quạt liên tục 24/24 nhiệt độ lúc nào cũng 25-27 nhưng mỗi tội sáng phải châm thêm nước
    còn về quạt,anh cứ ghé APT

4. mctuan

mctuan New Member

Vậy cho hỏi giá khoảng bao nhiêu? hồ của 60x30x40 thì có cần xài 2 quạt không? cám ơn.:09:

5. Mr Boo

Mr Boo Virtual Cop

nếu nhớ ko lầm thì APT bán giá là 80k/cái luôn chân,dây(ko đúng giá thì đừng la em) dĩ nhiên là vẫn có mấy loại quạt dành cho CPU ở chợ điện(giá rẻ hơn) nhưng em vẫn thấy quạt ở APT là ngon nhất.hồ anh xài 2 cái là ok rồi
    một lưu ý khi xài quạt:hồ càng to,càng nhiều nước thì làm cho nó mát lâu hơn những hồ bé nhưng một khi đã mát thì giữ được nhiệt độ đó rất lâu và ổn định chứ ko như hồ nhỏ,lên xuống thất thường(chiêu này học dc của 1 anh trên rum)

6. mctuan

mctuan New Member

Ủa Mr Boo nói 80k luôn chân là sao? Mình cứ tưởng gắn vô thành hồ giống mấy anh trên diễn đàn cho xem chứ? Có chân đứng gắn vô có xấu lắm không? Xin lỗi vì phải hỏi kỷ, tại nhà hơi bị xa đi lên, đi xuống hoài chắc tiêu luôn. Cám ơn Mr Boo.:???:

7. Dungmvp

Dungmvp Học đi đôi với hỏi

Chân gắn vào thành hồ đó bạn, chân bằng mika dính vào quạt chứ không phải chân đứng như bạn nghĩ.

8. mctuan

mctuan New Member

Cám ơn các anh em trên diễn đàn nhiều. Mình đã ra APT mua được một cái quạt nhỏ. bây giờ nhiệt độ của hồ là 27 độ. như vậy đã đủ tiêu chuẩn chưa?:confuse:

9. dtnguyen62

dtnguyen62 SAC Samurai

Yên tâm, nhiệt độ hồ thủy sinh cứ 28 độ trở xuống là ok rồi ! Lý tưởng thì ở mức 24 - 26 độ.

10. Wab

Wab New Member

cho em hỏi APT ở đâu được không mấy anh?Tại em là lính mới.Em đang ở tp HCM

11. dtnguyen62

dtnguyen62 SAC Samurai

Điạ chỉ APT: Nhà số 9 đường số 4 cư xá Bình thới, Lãnh Binh Thăng, Q.11. - Tel: 962 2560

12. Wab

Wab New Member

Em xin cảm ơn anh dtnguyen62

13. Cá Cảnh VN

Cá Cảnh VN New Member

Các bạn cho mình hỏi về nhiệt độ hồ nước 1 chút. Với cách dùng quạt thổi thì nhiệt độ hồ với dung tích 600l có giảm xuống 27 độ hay 26 độ được hay không? Nhiệt độ hồ mình hiện tại dao động tầm 28-29 độ!
    Cảm ơn các bạn nhiều!

14. X-max

X-max thợ thủy sinh

có thể giảm xuống nhưng tốn hơi nhiều quạt....tiền điện thì gần như là bằng "máy lạnh":biggrin:

15. tchoi

tchoi New Member

Bạn cũng có thể chạy ra quận 3 Sơn Hà có bán luôn đó

Share This Page