Thiết bị trộn CO2 tuyệt đối

Discussion in 'Hệ thống CO2' started by HOANG1212, Jul 22, 2008.

1. HOANG1212

HOANG1212 Đại bàng

Nhiều người phân vân làm thế nào để CO2 hòa tan tuyệt đối,đây là giải pháp cho các bạn:
    Có lẻ nhiều người đã thấy và sử dụng qua thiết bị này nhưng khuyết điểm là phải để trong hồ mà lại tương đồi lớn nên không được thẩm mỹ cho lắm.
    Khi mua về bạn dùng keo 502 dán tất cả lại,đảm bảo là không xì nước rồi gắn vào lọc như hình sau:

Đảm bảo với các bạn là 99% lượng CO2 sẻ được hòa tan .

2. duongmonbaovu

duongmonbaovu bế quan luyện rêu

anh hoàng ơi cái đó bán ở đâu và bao nhiêu vậy anh cho em biết với cảm ơn anh rất nhiều

3. HOANG1212

HOANG1212 Đại bàng

APT,giá thì anh quên rồi.

4. duongmonbaovu

cái này hay quá em đang điên đầu với cái vụ co2 nào là cốc trộn rồi thang rồi máy bơm nhỏ,,,vv để thử cái này xem hehehe
    cảm ơn anh nhiều

5. shtp

shtp Thủy sinh Sài Gòn

Chính xác như HOANG1212 tư vấn cách lắp đặt. Chỉ có điều ở các khớp nối của cốc trộn mình lấy băng keo ống nước (long tép) quấn cho khỏi xì nước sau đó bên ngoài dán 1 lớp băng keo trong cho chắc (sợ áp lực nước đẩy tuột nắp). Chứ chơi keo dán 502 thì sau này không thể tháo ra vệ sinh được. Ưu điểm của loại này là tăng thẩm mỹ cho hồ vì sẽ không cần cốc trộn đặt trong hồ nữa Co2 hòa tan 99.9% như HOANG1212 đã nói và nếu quá làm biếng thì khỏi cần vệ sinh chẳng bao giờ sợ ... nghẹt! Hiện nay APT đang bán loại cốc trộn này (loại 5 trái banh và 5 trái banh).
    :19:

6. HOANG1212

HOANG1212 Đại bàng

Vấn đề vệ sinh cũng rất đơn giản thôi anh ,khi vệ sinh lọc mình chỉ việc tháo dây ra khỏi lọc rồi dùng nước javel nguyên chất đổ vào một đầu của ống sao cho javel ngập đường ống,để khoảng 10p rửa sạch bằng nước là ok-dây cũng sạch mà cốc trộn cũng sạch bon -

7. bibi2006

bibi2006 New Member

em đang có quả 6 bóng vất không, bỏ vào hồ thì to quá mất thẩm mỹ. Để chiều về làm thử theo cách của anh Hoàng xem sao. Nhũng chỗ đầu nối dán keo 502 chết luôn hả anh?

8. HOANG1212

HOANG1212 Đại bàng

Dán keo chết luôn tránh tình trạng bị xì nước,khi vệ sinh chỉ cần ngâm javel 10....15p sau đó rữa sạch lại bằng nước là xong.

9. pyramid

pyramid Cá mập

Py xài cái này cho TSSC đó pà con. H12 thí nghiệm cả năm nay mà chưa rửa nó lần nào... lý do là gỡ ra phiền quá chứ không phải nó sạch sẽ đâu nhe...

10. duongmonbaovu

anh hoàng ơi bửa hổm nhìn không kỷ em lở dán lộn đầu rồi nước vô và co2 ở phía dưới nước ra phía trên:burn: bây giờ nó dính cứng ngắt có cách nào tháo ra dc ko anh em xaì keo 502

11. pyramid

pyramid Cá mập

anh cũng bị toi 1 cái rồi, không do dán lộn mà do làm gãy cái ống...không gì dán lại được.

12. HOANG1212

HOANG1212 Đại bàng

Thì để nguyên như vậy rồi xoay ngược lại là xong.

13. darkwarrior3

darkwarrior3 Member

Anh có thể giải thích cho em hiểu nguyên tắc hoạt động của cái này không! Tại sao nói nó hòa tan đc 99% lượng CO2 ? Em mới ra tiệm xem hàng của người ta, không có cái giống y hệt của anh mà chỉ có cái tương tự. Hỏi giái thì nó tới 420k một bộ :surrender:. Chính vì thế em muốn tìm hiểu kĩ trước khi mua, chứ không thì hố nặng. hix

14. HOANG1212

HOANG1212 Đại bàng

Bạn ở đâu?Nếu ờ TPHCM thì qua APT có bán,giá cở 200k trở lại thôi.
    Nguyên tắc hoạt động:khí nhẹ hơn nước nên lúc nào cũng nằm ở phần trên của cốc trộn,ống vào phía trên ống ra phía dưới nên CO2 chưa được hòa tan sẽ không bao giờ thoát ra được .

15. Shooter

Shooter New Member

Anh Hoàng cho em hỏi trong trường hợp mất điện thì có ảnh hưởng hay có sự cố nào xảy ra không? Bình CO2 không lắp vạn điện anh ạ. Cảm ơn anh

16. HOANG1212

HOANG1212 Đại bàng

Khi cúp điện CO2 sẽ tích tụ lại trong thiết bị trộn chứ không trào ngược vào lọc nên không cần phải lo lắng nhiều.Nếu cúp điện nên tắt CO2 đi và sục O2 thì tốt hơn.

17. nino

nino New Member

cúp điện sục O2 bằng niềm tin hả bác Hoàng?

18. HOANG1212

HOANG1212 Đại bàng

Ngoài Cao Quí có bán máy sục khí tích hợp hai nguồn điện,khi điện cúp máy sẽ tự chuyển qua nguồn dùng pin xạc.

19. nino

nino New Member

à, có cái này nữa hả bác :), hi hi, tuần sau sẽ ghé Cao Quý mới được , thanks bác nhé!

20. cairong2008

cairong2008 New Member

Đối với bể cubic nên dùng thiết bị trộn CO2 nào thích hợp và gọn ?

Share This Page