Thiết bị trộn CO2 ngoài hồ

Discussion in 'Hệ thống CO2' started by pyramid, Mar 7, 2009.

1. pyramid

pyramid Cá mập

Hôm qua dạo phố thuỷ sinh Nguyễn Thông, ẵm được 'em' trộn CO2 ngoài hồ này về...
    nhìn 'mướt' quá nhỉ...hộp trong veo, valve, ống...cái gì cũng đẹp...
    Một người bạn tặng cho tấm hình hướng dẫn cách gắn, khoe luôn:

2. Kai

Kai Thành viên tiêu cực

Cái cốc trộn CO2 này, e rằng sử dụng sẽ có rất nhiều khí CO2 đọng lại trong lòng phí trên cốc. Nhưng với điều kiện hiện nay, thì cũng chả có sự lựa chọn nào hơn.

Anh PY sao lại đi xài EIHEM Hồ Cẩm Đào vậy, không có tiền thì xài đồ dỏm, có tiền là phải xài hẳn hàng xịn. Xài dăm ba cái thứ hàng nhái này, đúng là phí tiền...

3. haiduong

haiduong New Member

Anh PY sao lại đi xài EIHEM Hồ Cẩm Đào vậy, không có tiền thì xài đồ dỏm, có tiền là phải xài hẳn hàng xịn. Xài dăm ba cái thứ hàng nhái này, đúng là phí tiền... ??????
    Một người bạn tặng cho tấm hình hướng dẫn cách gắn, khoe luôn

4. nôb

nôb Administrator Staff Member

Sao nhìn cái lọc ehiem dỏm chuối đến thế nhỉ, đúng là ........

5. X-max

X-max thợ thủy sinh

:>.<:ủa em tưởng chỉ có một lọai Ehiem thôi chứ anh Nôb.....vậy thì ra còn một lọai Ehiem nhái nữa à....?

6. dtnguyen62

dtnguyen62 SAC Samurai

Cái này coi ngon nhỉ ! Nhưng "rổ rá" (giá) thế lào vậy Py ?

7. nostvn

nostvn New Member

Mấy đại ka này nhìn sao hay thế, bày cho em với ạ?!? Sao để phân biệt được hàng Hồ Cẩm Đào nhỉ?! Em có 2 cái 2215, 1 cái mua ở Malaysia 1 cái được 1 anh bạn người Đức gửi cho trông cũng giống nhau mà cũng giống như cái trong hình thôi!!

8. nôb

Khác nhiều, cái xịn người ta có nắp màu xám, nhìn cứng cáp chứ ko cùi như cái này

9. quách tĩnh

quách tĩnh New Member

cái trộn CO2 này nhìn công phu vậy chứ giá chỉ có 290k thôi mấy anh ơi

10. nôb

Cái trộn Co2 trông thế mà rẻ thiệt, làm đẹp và tinh xảo

11. nostvn

nostvn New Member

Cám ơn các bác nhiều, vậy mai em phải lên cty xem lại cái Eheim mà ông bạn tặng xem sao, chứ cái em mua bên Malay là hàng Hồ Cẩm Đào thiệt rùi :sad:
    Sẵn tiện các bác cho em hỏi là nếu muốn mua Eheim xịn thì ở Sài Gòn thì mua ở đâu k0 ạ?

12. dtnguyen62

dtnguyen62 SAC Samurai

Muốn hàng Eheim thật 100% thì chịu khó đến cửa hàng APT nhé !

Trời ! 250k mà rẻ hả nôb ?

13. nôb

Rẻ chú, chú nhìn ở ngoài là thấy thích ngay. Mấy nay con b ận quá, không là làm 1 cái rồi ^^

14. Hecxogen

Hecxogen New Member

Sao thấy bảo giá đến 300K cơ mà ?

15. pyramid

pyramid Cá mập

giá ở Nguyễn Thông 250k...

16. pyramid

pyramid Cá mập

Vừa mới nhận được món quà từ Hanoi
    Đây là thứ chuyên dùng để gắn ngoài hồ, không phải dán keo như loại có 5 trái banh... chất liệu cũng rất tốt, không giòn, dễ vỡ như loại cũ...

17. minhtri2002

minhtri2002 New Member

oh. Các anh ơi hình như em đoán ko lầm là cái nì là ehiem classic mừm ta??? Em cũng ko bít nữa. Hehe

18. heocon_dethuong1987

heocon_dethuong1987 New Member

cái cốc trộn này giống dạng 5 banh ghê,nhưng đẹp hơn tí,
    ủa mà loại này có bán trong sài gòn ko anh?hem bít mắc ko nữa

19. pyramid

pyramid Cá mập

Giống dạng 5 trái banh, nhưng... không có trái banh nào, cơ chế trộn bằng cánh quạt rất hiệu quả. Mặt khác, nó là loại gắn ngoài hồ, nên an toàn và tiện lợi hơn loại 5 banh
    Loại này hàng tặng, chưa có bán trên thị trường.

20. hainguyenvib

hainguyenvib New Member

Cho em hỏi thiết bị này khi lắp đặt xong có bắt buộc phải cho nuớc vào đầy bình không hay chỉ cần 1 nữa thôi cũng được. Vì em cũng đang sử dụng 1 cái, sợ cho nước không đầy thì không trộn hết được CO2. Mong được hướng dẫn, em xin cảm ơn!

Share This Page