Từ thiện cuối năm

Discussion in 'Thông báo/tin tức cập nhật' started by pyramid, Dec 26, 2007.

1. pyramid

pyramid Cá mập

Năm cũ sắp qua với đầy vui buồn. thành công nhiều, thất bại cũng không ít...nhưng kể ra chúng ta vẫn còn nhiều may mắn vì ít nhất cũng còn đủ điều kiện chơi thuỷ sinh...
    Để năm mới thêm ý nghĩa, đề nghị SAC làm một chuyến offline từ thiện cuối năm. với vài gợi ý sau:
    - quà: hiện kim, hiện vật
    - nơi tặng quà: đề nghị một nơi tương tự như kỳ tặng máy vi tính Mã đà.
    - thời điểm: cùng bàn bạc chọn thời điểm phù hợp cho đa số anh em. tốt nhất là trước Tết nguyên đán.
    Để khai trương, Py xin ủng hộ 500k

2. HOANG1212

HOANG1212 Đại bàng

Ủng hộ hết mình luôn.Để đem vài món đấu giá ủng hộ bạn hiền

3. NGUYỄN PHÚC

NGUYỄN PHÚC Banned vì hành xử biến thái, bệnh họan

Những ngày này, cùng với sự tất bật cho công việc cuối năm, rất nhiều người trong chúng ta cũng đang xôn xao với không khí những ngày Tết đến đã gần kề. Đã nghe trong gió tiếng mùa Xuân xôn xao, đã thấy trên đường qua phố những sắc màu đón Năm Mới tươi tắn. Những bài hát rộn rã, những tấm thiệp muôn màu, những dự định cho buổi tiệc cuối năm tưng bừng, và những kỳ nghỉ dài hứa hẹn nhiều thú vị …
    Trong niềm hân hoan của thời khắc giao mùa này, xin các bạn một khoảnh khắc cùng lắng lại lòng mình.
    Sau nạn bão lụt xảy ra vừa qua ở miền Trung, rất nhiều trẻ em giờ đây đang trong cơn đói thắt lòng …Và ngay tại những thành phố này, còn bao bé thơ nữa phải chịu cảnh co ro mình trong giá lạnh …
    Rất mong thành viên SAC của chúng ta, mở rộng lòng mình ra để cho cái tết của riêng mình và của nhân loại được trọn vẹn hơn , ấm áp hơn tình người trong cái xuân Mậu Tý 2008.

4. nôb

nôb Administrator Staff Member

Nhất trí con chí, tuy cuối năm tiêu tiền có nhiều một chút nhưng để nhín một ít tiền làm từ thiện thì hoàn toàn sẵn lòng :D. Ai có ý kiến đi đâu thì hê lên đê, hôm bữa em nhớ anh Tê Tra có nói mấy chỗ á :577:

5. tép riu

tép riu Làm biếng nhứt xứ

:D :D :D :D đi NCT đi, mấy em ở đó cực khổ lắm

6. ConGiun

ConGiun Super Moderator

Đồng ý :) :) :) :)

7. pyramid

pyramid Cá mập

hay đó chị tép. kiếm chỗ nào gần NCT, từ thiện xong mình xông vào rừng luôn...

8. nôb

Nhất trí con chí

9. Mr Boo

Mr Boo Virtual Cop

ủng hộ 2 tay đi NCT

10. zQ.

zQ. BRAND NEW,FULL SEAL

Yeah ! ! ! ! NCT number one !

11. tép riu

tép riu Làm biếng nhứt xứ

Chắc nên định luôn sẽ tặng gì cho ai luôn chứ nhỉ.

tép riu xin ủng hộ 500K

12. nôb

Em nghỉ tặng tập, viết là thiết thực nhất, ai có ý kiến gì khác góp ý với nhé

13. fahsailam

fahsailam Con Quỷ Rêu Xanh Staff Member

Vote cho ý kiến của nôp, tặng tập và viết hay là thêm học bổng?

14. Mr Boo

Mr Boo Virtual Cop

tiền thì em ko nhiều nhưng tập thì cũng dc vài chục cuốn,em cũng xin tặng tập luôn,trước khi đi sẽ mua thêm vài lốc viết nữa

15. toetoe

toetoe Aqua Syndrome

Có cho tặng binh khí, Ngực Xích Thố hay gì đấy được không?:36::36:

16. hathaibinh

hathaibinh Khảo cổ tri tân

tặng cô em CD benly 125T trùm mền đi anh toe ơi.

17. dtnguyen62

dtnguyen62 SAC Samurai

Vú em SAC sẽ tham gia đóng góp từ thiện...nhưng còn suy nghĩ xem nên tặng cái gì, giúp các em kiểu gì cho thiết thực ! Tập viết & bánh kẹo hiện nay là những thứ thực tế nhất...nhưng còn cái gì khác nữa không nhỉ ?

18. Mr Boo

Mr Boo Virtual Cop

xem các chương trình vận động vì người nghèo,con vẫn hay thấy người ta tặng gạo,sữa nữa đó chú,mình có thể góp tiền,tặng mỗi nhà vài kí gạo,nhà có con nít thì bánh,tập,viết...
    nhưng quan trọng là cần nắm rõ tình hình nơi định đi ủng hộ để tránh trường hợp ko đủ quà hay tặng thiếu...tuỳ tình hình,tuỳ nguồn vốn mà tính đến quà nữa chứ

19. dtnguyen62

dtnguyen62 SAC Samurai

Có lẽ nên kiếm thêm một mớ quần áo cũ cho trẻ em ! Quần áo con cháu chúng ta mặc hết vừa...nhưng đem cho các em nhỏ vùng sâu vùng xa thì chắc là cũng vẫn good nhỉ ?

20. nôb

Một ý tưởng cũng hay và khả thi, giờ chúng ta phải gút lại xem đi thế nào, đi đâu, ngày giờ địa điểm vì thời điểm này cận tết quá rồi, lạng quạng là đi ko kịp đó

Share This Page