Nhờ góp ý cho bố cục mới

Discussion in 'Phong cách và bố cục (Aquascaping)' started by cuncon, Dec 3, 2008.

1. cuncon

cuncon cà lơ phất phơ

Hồ 70 - 45 - 36, nền ADA cũ xài lại. Cun đang bế tắc bố cục nhờ các anh chị em giúp thêm về bố cục

góc trái thua rồi :confuse1: phải sữa lại thôi huuu

thử vô nước để kiểm tra chất lượng nền, chụp hình sau 6h vô nước

2. thaibinh1212

thaibinh1212 Hiến Máu Nhân Đạo

Đúng là bế tắt thật, tình hình là anh thấy không ổn rồi, mấy cục đá đẹp lắm đó cố gắng sắp xếp lại đi.

3. X-max

X-max thợ thủy sinh

:amazed:nhìn hồ anh em thấy nhức đầu quá.....hai cục đá vừa bực vừa mập...lại thêm một khúc cây...nếu có thêm máy cục đá nhỏ nữa thì hay hơn....nếu dựng đứng đá lên có lễ khôngđược bằng việc cho nó nằm xuống...
    :byebye:thôi cứ để vậy đi nhưng xử lý lại khúc lũa được rồi sư huynh ơi...

4. zQ.

zQ. BRAND NEW,FULL SEAL

Ý kiến cá nhân của zQ thì bỏ luôn mí khúc lũa ra nhìn hay hơn !

5. dtnguyen62

dtnguyen62 SAC Samurai

Đúng đấy ! Luã trong trường hợp này chỉ gây rối kinh khủng cho bố cục ! Tư thế luã mà cuncon đang sắp hiện nay cũng vô cùng kỳ quặc !

6. cuncon

cuncon cà lơ phất phơ

@all: Em phải tháo ra làm lại thôi hic :09::09:

7. tuanmano

tuanmano New Member

em laị thấy hồ rất tự nhiên, nếu cho phần nền phía bên phải cao hơn khoảng 7-8cm va` 1 ít lồi lõm ở các nơi khác, tạo ra 1 lối đi giữa 2 cục đá rõ rệt hơn có khi hiệu quả cũng ko tồi :after_boom:

8. cuncon

cuncon cà lơ phất phơ

chào bạn, mình đã chỉnh sửa bố cục lại rồi, hôm nay nước hơi đục, mai mình sẽ post hình bạn góp ý dùm nha:09:

9. cuncon

cuncon cà lơ phất phơ

Sau khi chỉnh sữa tạm và chờ ổn định môi trường, Cun trồng trước tiền cảnh NMC, tuy nhiên cũng chưa hài lòng với bố cục nên dự định tiếp tục phá nữa....

Nhờ các anh chị góp ý các phương án sau đây hic, cái nào cũng khả thi...

Phương án 1: thay cục đá phía bên trái bằng cục khác, nhỏ hơn...
    Phương án 2: dẹp luôn cục bên trái...:what:
    Phương án 3: để nguyên, bổ sung cây hậu cảnh, chờ cây lên rồi phá tiếp...:bad_smelly::bad_smelly:
    Phương án 4: kệ tía nó, đi ăn nhậu cho phẻ :hungry::hungry::hungry:

10. HOANG1212

HOANG1212 Đại bàng

11. Mp_tetra

Mp_tetra Super Moderator

Bộ đá đẹp quá. Từ từ sắp xếp lại, Cún sẽ có một hồ iwagumi đẳng cấp đấy.
    Lấy hòn bên trái làm chủ, dời ra phía trước và xích vào giữa một tí cho thuận mắt, sau đó dàn quân lại. Thử xem sao, không ổn nửa thì còn có cớ để đi nhậu chứ. :19:

12. pyramid

pyramid Cá mập

Py cũng thích bộ đá này, còn vụ trồng cây của tác giả thì ngược lại, hihi

13. nôb

nôb Administrator Staff Member

bỏ cục đá nhỏ nhỏ ở giữa là ổn. trồng NMC cũng ổn, ko thì thử ttcb xem thế nào anh

14. cuncon

cuncon cà lơ phất phơ

15. X-max

X-max thợ thủy sinh

Phương án 3: để nguyên, bổ sung cây hậu cảnh, chờ cây lên rồi phá tiếp...:bad_smelly::bad_smelly:
    Phương án 4: kệ tía nó, đi ăn nhậu cho phẻ :hungry::hungry::hungry:[/quote]
    :byebye:em thấy chỉ còn hai phương án 3 và 4 trên là hợp lý thôi anh cun ơi....mua cây về cấm nghẹt hồ luôn đi anh...

16. haikts

haikts "Phong Thần" xướng danh

Mình cũng đồng ý với ý kiến của nob, bạn bỏ cục đá nhỏ nối với cục đá bên phải xem sao
    Qua tết hãy tính tiếp
    nhậu lúc nào chả được....khi nào nhậu nhớ ới một tiếng nha,cứ từ từ rồi cháo cũng nhừ mà

17. toetoe

toetoe Aqua Syndrome

Bỏ cục đá nhỏ đi. Xoay xéo cục đá bên phải một chút nữa, đồng thời dịch chuyển nó ra phía trước một chút xíu, sẽ có chiều sâu hơn. Cây nhổ hết, trồng lại.

18. dtnguyen62

dtnguyen62 SAC Samurai

Anh lại ủng hộ phương án 3 ! Không có gì vội ! Đợi cây cối lên tốt, sung mãn thì mọi thứ sẽ khác ! Bới móc, chỉnh sửa bây giờ cũng chả ích lợi gì !

19. cuncon

cuncon cà lơ phất phơ

:byebye:em thấy chỉ còn hai phương án 3 và 4 trên là hợp lý thôi anh cun ơi....mua cây về cấm nghẹt hồ luôn đi anh...[/quote]
    thanks em nhé, mai mốt rảnh ghé anh chơi...
    Dạ chắc bỏ cục đá nhỏ hén, nhậu mà anh kêu em là thua, em nhậu dở ẹt, sư phụ Toetoe mới dzữ, muốn hoài được hoài đó nghen...
    Dạ, cám ơn anh nhiều,em mới xách về một đống tiêu thảo lá nhăn, tiêu thảo nhỏ xanh và mấy thứ cây lạ lạ...tổng hao phí là........:cry: :cry::cry::too_sad:

20. X-max

X-max thợ thủy sinh

:byebye:Hồ bố cục cây cối tới đâu rồi anh.....:amazed:...mùa đông mà không có hồ nào chơi là buồn lắm đó....

Share This Page