Mua bình CO2 nguyên kiện

Discussion in 'Hệ thống CO2' started by dtnguyen, Oct 8, 2007.

1. hunglucky

hunglucky New Member

Cám ơn bác thaibinh1212 nhiều nha , em để bể trong phòng ngủ nên mấy lần định làm bình Co2 rồi nhưng hơi ghê ghê nên thôi, thấy loại bình này có vẻ ổn quá, bác cho em hỏi luôn một chút nữa nhé, với kích cỡ bể của em như vậy thì khoảng bao lâu thì thay 1 bình ạ

2. thaibinh1212

thaibinh1212 Hiến Máu Nhân Đạo

nhắm khoảng thôi vì cũng không thể biết chính xác là bao được , nều mở ít thì hơn 2 tháng ....còn bao lâu thì chịu .....
    Nếu kết hợp với bộ hòa tan này thì hợp lý nhất vì Co2 sẽ thất thoát rất ít khi vào hồ ...

3. hunglucky

hunglucky New Member

Thế là ổn rồi , cám ơn bác rất nhiều

4. HOANG1212

HOANG1212 Đại bàng

Mình đã dùng được một tháng cho hồ 1m,mở 2g/s (chỉ mở khi đèn sáng)thì hết nữa bình nên chỉ thích hợp cho hồ dưới 70 lít thôi

5. hijack

hijack New Member

Cho em hỏi, loại này nạp co2 sao ? Mang ra ngoài nạp, hay là mình dùng viên co2 thả vào trong bình?

6. thaibinh1212

Loại Co2 này là vừa Van vừa Bình , khi hết thì mua bình mới gắn vào sử dụng tiếp chứ không nạp hay thả gì hết .....Bình Co2 mới giá khoảng 180k .....

7. vinichcm

vinichcm New Member

Hic, loại bình CO2 này đẹp ghê nhie, gọn gàng và thẩm mỹ nhưng mà giá thành và thời gian sử dụng cũng như giá nạp lai thế này thì hơi "đa tốn". Dạo này xăng lên, chắc dùng bình thương 2 ký, 3 tháng nạp lại 1 lần cho rẻ....

8. onlineaqua

onlineaqua Ôsin Thủy Sinh

Theo mình thấy xài loại này vừa an toàn vừa thẩm mỹ cho các hồ loại nhỏ < 60l. Tính trung bình 1 bình xài khoảng 2 tháng (1 giọt/s) giá 180k / 60 ngày = 3000đ/ngày cùng hợp lý mà. :augenrollen:

9. thaibinh1212

Hồ nhỏ hơn 60l thì chỉ cần mở 3s/1 giọt ,Co2 sẽ sử dụng được nhiều hơn bình thường .Hồ mình 75x45x42 (141l) mở Co2 2giay/1giot , hơn 2 tháng hết một bình ....

10. Hecxogen

Hecxogen New Member

Xin hỏi bình mới để thay trong SG cũng có luôn ?

11. onlineaqua

onlineaqua Ôsin Thủy Sinh

Anh cứ đến Cao Quý có bán bình mới để thay luôn giá 180k/bình.

12. Hecxogen

Hecxogen New Member

Khó quá, mình lại đang ở HN ?

13. cairong2008

cairong2008 New Member

Cái bộ hòa tan này tôi có dùng nhưng sao vẫn có hiện tượng cột khí ở phía trên sẽ xuất hiện sau một thời gian dùng. Mặc dù tôi đã thay đổi cách thức
    - Cho đường CO2 vào phía trên, đường nước vào phía trên. Đầu ra phía dưới
    - Cho CO2 và đầu ra phí dưới. Nước vào phía trên
    Nhiều khi quả bóng trên cùng còn lộ hẳn ra 1/2 ko ngập nước
    Bơm tôi dùng có công xuất 6,5W

Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giúp. Xin cảm ơn

14. HOANG1212

HOANG1212 Đại bàng

Phải gắn như trên thì mới đúng,khi cho máy bơm hoạt động nghiêng bộ trộn CO2 sao cho air thoát hết ra ngoài.Có lẽ máy bơm của bạn công suất quá yếu chăng???

15. ghetgai

ghetgai New Member

Cho hỏi trong đó bộ đó có bộ phân jì?

16. tinu

tinu New Member

Nhờ các bạn chĩ dùm chỗ nào bán bình CO2 mới tinh.
    thanks.

17. hung59nh

hung59nh New Member

600 là nguyên bộ luôn hả bác? có cần mua thêm gì nữa không? Hệ CO2 cần nhiều thứ quá nên chẳng biết phải mua những gì nữa

18. HOANG1212

HOANG1212 Đại bàng

Bình này chỉ dùng cho hồ cở dưới 60l thôi.Khi hết không xạc khí được phải thay bình mới.

19. cairong2008

cairong2008 New Member

Đối với bể cubic nên dùng thiết bị trộn CO2 nào thích hợp và gọn ?

20. ConChimNon

ConChimNon New Member

cho e hỏi 3 loại ở trên có thể lắp thêm van diện từ đóng ngắt được ko ???

Share This Page