Hình buổi offline từ thiện đầu năm

Discussion in 'Các cuộc thi, triễn lãm về thủy sinh, offline..' started by toetoe, Feb 18, 2008.

1. toetoe

toetoe Aqua Syndrome

Sau một thời gian cố gắng thu xếp công việc bộn bề, cuối cùng SAC cũng đã có một chuyến đến thăm trung tâm nuôi dưỡng trẻ em thàn thật mồ côi Thị Nghè...
    Cả đoàn tập họp tại điểm tập kết, chuẩn bị quà, 'súng ống'...

Đây là trung tâm được xem như tốt nhất Việt nam, vì lý do gần trung tâm thành phố, dễ tiếp cân được sự quan tâm của cộng đồng...
    Sau khi gởi quà, chúng tôi được một chị bên phòng hành chánh dẫn đi tham quan một vòng
    theo lời kể của chị hướng dẫn, thì hiện nay trugn tâm nuôi dưỡng khoảng hơn 400 em vừa bị bỏ rơi, vừa bị tàn tật. Tuy số lượng không nhiều, nhưng việc chăm sóc rất vất vả nên trung tâm hiện có khoảng hơn 200 nhân viên, chưa kể các đoàn sinh viên, người tình nguyện mà vẫn không xuể, do phần lớn các em không tự chăm sóc bản thân... ngoài ra còn một trung tâm 2 ở Bảo lộc, dành cho các em đã được phục hồi có kết quả, vì mục tiêu cuả trung tâm là Nuôi dưỡng-Phục hồi, nên trung tâm 2 khá rộng, chia làm các tổ, nhóm có đất đai để canh tác nhằm từng bước đưa các em tái hoà nhập cộng đồng...
    một số em tình trạng sức khoẻ khá, cũng tham gia giúp đỡ các anh chị nhân viên trong nhà ăn như em trai này (em cao 1,2m chứ không pahỉ em cao 1,8m nha pà con...)
    em trai này nè...
    bữa ăn hôm nay có bún và dưa hấu...chẹp chẹp...
    hãy nhìn vào trong xem...
    một khu vui chơi?
    nhìn thêm lần nữa...
    bạn thấy gì...
    các nhân viên cảu trung tâm luôn túc trực 24/24...
    những vật dụng chuyên dùng...

Còn tiếp.......

2. toetoe

toetoe Aqua Syndrome

Hình offline (cont.)

đây là cách các nhân viên trung tâm cho các em ăn...
    Đây là một em phục hồi khá tốt, có khả năng sẽ được lên trại Bảo Lộc để từng bước tái hoà nhập cộng đồng
    Trước khi về, đoàn được cô 'hướng dẫn viên' chúc tết, đại diện SAC cũng cầu chúc thực lòng cô và toàn bộ nhân viên dồi dào sức khoẻ để cống hiến ngày càng nhiều cho công việc bác ái này...

3. Mr Boo

Mr Boo Virtual Cop

buổi off từ thiện này tuỳ diễn ra đơn giản,nhưng lại rất thực tế,ko cần lặn lội đâu xa bởi vì SAC ko phải hội từ thiện nên ko thể tổ chức các chuyển đi đến những vùng khó khăn để trao tặng từng phần quà nên làm dc như thế đã là hay lắm rồi =D> =D> =D>

có đi qua chuyến làm từ thiện này mới biết mình dc như vậy đã là sung sướng lắm rồi,còn biết bao người phải chịu cảnh "bầu trời là trần nhà,mặt đất là giường nằm" thế kia.thế mới biết dc lành lặn như chúng ta là một niềm hạnh phúc ko gì bằng

còn series của anh nob nữa

4. fahsailam

fahsailam Con Quỷ Rêu Xanh Staff Member

Con Mr.Boo nói đúng, vì đây là tình cảm của ACE SAC chúng ta, đơn giản, ngắn gọn và thiết thực.

Spam : Hình (đẹp trai) của tôi ai xóa???

5. pyramid

pyramid Cá mập

Đây là lần đầu tiên mình làm từ thiện, dù có thăm hỏi cân nhắc nhiều thông tin nhưng cự ly chuyến đi và qui mô vẫn còn nằm ở mức 'mini'... Tuy nhiên, dù vào thăm một trung tâm được xem là tốt nhất Vietnam mà khi về Py còn mất ngủ 2 hôm liền...
    Lần sau chúng ta sẽ kiếm các địa điểm khác khó khăn hơn để chuyến đi thêm nhiều ý nghĩa... theo mô tả của những người bạn đã từng đi, thì chắc là Py sẽ mất ngủ ít nhất 1-2 tuần...

6. dtnguyen62

dtnguyen62 SAC Samurai

Mình thì ngày xưa đã đi chỗ đến đấy nhiều lần cùng với bà cụ thân sinh (lúc đó viện dưỡng lão & trại trẻ mồ côi khuyết tật chung 1 chỗ). Mà cứ mỗi lần đi về là lại bổi hổi - bồi hồi đến mấy ngày...từ đó dặn lòng...mai sau có con thì trai hay gái đều được...miễn lành lặn là tốt lắm rồi !

7. zQ.

zQ. BRAND NEW,FULL SEAL

Nhìn hình bà con đi vui quá trời vui,mình cũng cảm thấy sướng lây :D
    @ Mr.Boo : Đỏ gì mà chói thế ? =))

8. Mr Boo

Mr Boo Virtual Cop

spam:tính mấy ngày Tết,nhuộm cho nó có 1 chút xíu "đỏ" trong nhà nhưng màu hơi quá.vài ngày nữa nhuộm lại màu khác nhạt hơn,chứ để vầy thấy nó ớn ớn sao đó :dribble::dribble::dribble:

9. thaibinh1212

thaibinh1212 Hiến Máu Nhân Đạo

hulo xin chào mọi người , ăn tết tới bây giờ mới xong nên xuất hiện đây , thấy mọi người đi từ thiện đông vui quá .....Chúc mừng năm mới

10. Dungmvp

Dungmvp Học đi đôi với hỏi

Sao bác Bình trùng hợp vậy kìa, ăn Tết dữ hen, em cũng vừa ăn Tết xong nhưng là vì phải ra Khánh Hòa ăn Tết bên vợ từ mùng 9 nên về hơi trể chứ không phải ăn Tết lớn như bác Bình :24:. Trên đường về có ghé tiệm Đức Khải đổ xăng và ăn cơm thì nghe bên đối diện đường là 1 dự án Trung Tâm Tiếp Nhận Trẻ Mồ Côi cũng của Đức Khải đang được hình thành, em cũng cảm thấy vui vì mình đã ghé ngay 1 Doanh Nghiệp có tấm lòng Nhân Hậu ngay dịp đầu năm. Trước Tết em chưa kịp chúc ai trong SAC vậy nhân dịp này em xin chúc mọi thành viên trong SAC cũng như những em nhỏ có hoàn cảnh khó khăn 1 mùa xuân "Ấm áp", đầy tình thương và nụ cười, Lành lặn, "Đầy đặn". Em muốn chúc riêng thêm đến những người thân thiện: Tấn tài, Tấn lộc, Tấn tình (Tình ở đây là tình gia đình, tình bạn, tình yêu... và tình hình :biggrin::biggrin::biggrin:).

11. malong155

malong155 New Member

thật là tiếc khi không dc tham gia vào chuyến từ thiện này nhưng qua ảnh long cãm nhận dc tấm lòng của AE S.A.C 1 sự chia sẽ 1 nghĩa cử cao đẹp thật là đáng quý biết bao
    cầu chúc mọi người sức khỏe dồi dào thành công rực rở để dang rộng cánh tay yêu thương cho những mảnh đời bất hạnh
    @ mr boo : nhuộm lại làm gì boo ơi vậy là lẹp chai lắm òi bảo đảm nếu S.A.S tổ chức thi hoa vương thì boo dc giải á vương liền á (với d/k chỉ 2 người thi):biggrin:giởn tí thôi đừng giận long nha ke...ke..ke

12. nôb

nôb Administrator Staff Member

Sau đây là danh sách những thành viên đã tham gia đóng góp "Từ thiện cuối năm"

1- thaibinh1212 1000k
    2- pyramid 510k
    3- Mr.Boo 600k
    4- hoang1212 920k
    5- toetoe 700k
    6- Nam Cua O 170k
    7- H2O 100k
    8- APT 500k
    9- ConGiun 500k
    10- Tepriu 500k
    11- Dtnguyen62 500k
    12-Nôb + Boo Ham Ăn 500k + tài trợ quà
    Một lần nữa xin chân thành cảm ơn tấm lòng của các anh chị và các bạn. Hẹn gặp lại trong chuyến đi sau.

Share This Page