Giúp làm hồ nhỏ!!!

Discussion in 'Dành cho newbie' started by vunq.pve, Apr 3, 2009.

1. vunq.pve

vunq.pve New Member

Em đang định làm 1 hồ nhỏ (30x20x25) để trên bàn làm việc ở cty cho đẹp (chưa biết đẹp ko :amazed:) Mọi người có cho em hỏi có loại cây nào sống đc trong hồ nhỏ đặt pử văn phòng ko? Chỉ có lọc và đèn, ngày mở đèn 8-10 tiếng, mở 5 ngày tắt 2 ngày (t7, cn nghỉ muh :lookdown:).
    Thanks mọi người!!!

2. dtnguyen62

dtnguyen62 SAC Samurai

Vậy thì chơi dương sỉ và rêu moss là hay nhất ! Tắt đèn 2 ngày vẫn không sao ! Còn nếu không muốn bị tắt đèn vào cuối tuần thì đầu tư thêm 1 cái timer là xong !

3. vunq.pve

vunq.pve New Member

Cám ơn anh Nguyen :biggrin: Ngoài thị trường có bán sẵn bộ timer hay mình phải mua linh kiện về tự chế, "thiệt hại" khoảng bao nhiêu :tongue: Ah, cho em hỏi luôn, với hồ như vậy thì dùng nền nào là phù hợp?

4. dtnguyen62

dtnguyen62 SAC Samurai

Hồ nhỏ chẳng tốn mấy thì nên xài nền công nghiệp, lọai nào cũng được, nhưng tối ưu nhất vẫn là ADA ! Timer của TQ thì chỉ khỏang 100k thôi, có thể mua được tại các tiệm bán đồ thủy sinh như APT, Cao Quý...

5. lamchianh

lamchianh New Member

cho em xin hình dương sỉ và rêu moss đi anh

6. Mp_tetra

Mp_tetra Super Moderator

Xem ở đây:
    http://aquasaigon.org/sacrum/forumdisplay.php?f=17

@lamchianh: Đọc bài và dùng công cụ "tìm kiếm" trên diễn đàn để tự tìm hiểu nha em. Lần sau mà cứ post hỏi những vấn đề cơ bản như thế này là xóa không cần báo nha.

7. lamchianh

lamchianh New Member

xin lỗi nha tại em có coi rùi mà thấy nó ko trung thực quá nên mới liều mạng ghé đây hỏi thôi chứ ko có ý gì đâu.! Sẳn tịên cho hỏi là em địh làm hồ nuôi crayfish ai bít thì chỉ jáo ạh:???:

8. dtnguyen62

dtnguyen62 SAC Samurai

lamchianh có thể nói rõ là xem cái gì, cái gì không trung thực ?

*Nhắc nhở lần nữa: không sử dụng ngôn ngữ chat trên forum nhé ! Lần sau sẽ xóa bài chứ không nhắc nữa !

Cái này là ngôn ngữ chat nè: ai bít thì chỉ jáo ạh:???: !!!

9. lamchianh

lamchianh New Member

ây da lại mắc lỗi nữa rồi, mấy anh trong này khó khăn quá:too_sad: thông cảm cho em đi ạh..!!
    Còn í em nói là ko trung thực thì tại em nhìn thấy mấy cái hình đó nó ko giống mấy cây ngoài thực tế lắm, chỉ vậy thôi chứ ko có ý gì đâu:byebye:
    À mà giờ em ko trồng cây cỏ hay rêu nuôi tép nữa :lookdown: chuyển sang chơi crayfish..Đag trong tìh hình tìm hiểu mà trong diễn đàn này thấy ít thông tin quá..Em định setup hồ nuôi crayfish như sau:
    Nền : phân GEX ở duới, phía trên là sỏi suối với 1ít cát đen trộn lại cho nó đẹp
    Đá thì định mua đá rêu tự nhiên, với đá ong về khoét lỗ làm hang cho CF.
    Ánh sáng thì ko biết có cần ko ?? PH thì bao nhiêu ?? Nhiệt độ là bao nhiêu ?? Môi trường như thế nào thì CF có thể đẻ ?? Thức ăn dạng viên thì mua loại nào ?? Và có nuôi chung với con ốc đc ko?? đang thắc mắc mấy vấn đề đó :confuse1:...Đang chờ sự chỉ dẫn của mấy anh trong này lắm!!!! chỉ song là em vọt đi mua nguyên liệu làm liền :byebye:
    Àh sẵn tiện cho hỏi là cái hồ lúc trước em trồng rêu nuôi tép giờ nó tự nhiên quá trời giun lun nhìn thấy ghê lém...Giờ em ko biết làm sao với cái hồ nữa, vì là định lấy cái hồ này lại nuôi CF..Vậy thì em cần làm vệ sinh sạch lại cái hồ ko ???
    Bài viết hơi dài mod thông cảm :too_sad:

10. d2tjack123

d2tjack123 New Member

khoảng 100 đến 150 k đó bạn
    :09:

Chơi java hay dx cũng được dx chịu thiếu sáng hay lém.

11. h5n1

h5n1 Member Staff Member

nếu không biết gì mà muốn chơi thì mua sẳn cho tiện , vì hồ cá rât dễ chơi .

Share This Page