đá này có dùng được cho TS ko???

Discussion in 'Vật liệu trang trí, tạo bố cục' started by ConChimNon, Jan 10, 2009.

1. ConChimNon

ConChimNon New Member

em có lên núi tìm được khá nhiều loại đá này , em muốn hỏi loại này có dùng được cho TS ko ?? chỗ em ko có bán đá dành cho TS nên hơi khó khăn trong việc tạo bố cục:after_boom:

2. X-max

X-max thợ thủy sinh

:biggrin:lên núi "vát "về chắc cực lắm đây.....máy cục này setup được rồi không sao cả..miễn là đừng ra "biển vớt "về là được rồi:09:
    kiếm thêm máy cục nhỏ nữa đi cho dể setup

3. ConChimNon

ConChimNon New Member

hì hì ko có cực đâu bác, núi này xe máy chạy vèo vèo mà ^_^ đi dạo núi thấy đc thì vứt lên xe thôi , em thì sợ nó ra màu bác ạ, thử chanh với dấm thì ko thấy sủi bọt chắc ko phải đá vôi:sad:

4. X-max

X-max thợ thủy sinh

:biggrin: đã thử "chanh với dấm "sao không thử nướng lên đảm bảo bỏ vô nước sủi bọt ầm ầm luôn

5. khanh123

khanh123 New Member

Bộ đả hử chanh với dấm thì ko vậy thì bác khử tỏi luôn đi.
    ròi đem vào nướng lên là có thể lai rai vài chai Beer ròi.:16::16::01::01:
    Nói cho vui thôi chứ đá đó cho vào hồ là ok đó bác.

6. ConChimNon

ConChimNon New Member

các bác cứ hù em , tại lúc e lấy về có ghé 1 tiệm thủy sinh ở chỗ em , thì chỗ đó bảo đá này ra nước, ra biển nhặt đá dùng đc hơn:rap: ko biết ng ta đúng hay mình bị dụ:eek:h:

7. pyramid

pyramid Cá mập

Họ nói thiệt đó. Nhưng chú phải làm theo 3 bước sau:
    1 -Ra mép nước bở biển Vũng tàu rinh vài cục còn dính mấy con hàu bỏ vô hồ, lựa hàu còn sống nhé
    2 -Thay nước bằng nước biển
    3 -Thả cá biển, san hô vô
    là có cái hồ nước biển liền ...hehe...
    Đầu năm đùa tí cho vui, đừng làm thiệt nhe, đá ngấm muối thả vô hồ là ...mệt lắm đó
    Đá ở Vũng tàu nhặt ở mấy chỗ nảy an toàn nè:
    http://www.aquasaigon.org/sacrum/showthread.php?t=1626

8. ConChimNon

ConChimNon New Member

trời , a py đọc bài này sớm hơn thì tốt biết mấy >.< để e biết còn đi nhặt ,thanks a py nhiều

Share This Page