Dự án hồ cá biển của APT

Discussion in 'APT thủy sinh quán' started by fahsailam, Jun 30, 2011.

1. fahsailam

fahsailam Con Quỷ Rêu Xanh Staff Member

Gặp người bạn Tháilan hiện nay đang sản xuất muối biển dành cho hồ cá biển. Nghe nói sản phẩm của bạn này chất lượng rất tốt cho cá biển và san hô kể cả hải quỳ và được dân nuôi cá biển tin cậy. Đã xem qua mấy hồ cá biển rôi thấy thích quá đang nghiên cứu để làm 1 hồ. Nhưng cũng đang băn khoăn vì sợ sẽ bị nhiễm bệnh " ĐẺ HỒ" như khi chơi hồ thủy sinh. Nhưng dù sao đi chăng nữa đã quyết tâm rồi thì phải tiến tới cho dù kinh nghiệm chưa có.

Hiện nay đang nghiên cứu cách làm hồ và hồ lọc nước. Nghe nói hồ càng lớn thì chí phí về thiết bị khá cao. Đang lăn tăn không biết làm hồ kích cỡ bao nhiêu giữa hồ 90 cm và 1.20 cm

2. tojoACCA

tojoACCA New Member

Làm tới luôn đi anh, ngày xưa em có chơi San Hô, thích lắm...nhưng sau này bận quá không chăm được nên san hô chết hoài...đành bỏ luôn

3. pepsi

pepsi Member

Em đã "trải nghiệm" hồ cá biển được gần 3 năm và thấy... hồ to thì đỡ chết san hô, hải quỳ, cá... anh "Phạm Sai Lầm" ạ :). Chi phí hồ to đúng là khá cao anh ạ, nhưng em thấy thà mình đầu tư 1 lần còn hơn... nhiều lần đó anh. Sau thời gian trải qua những "đau thương, mất mát" với hồ nhỏ (hồ khởi đầu của em dài 1m, ngang 40 và cao 60 nhưng giờ thì em ưng với cái hồ 150x70x70 - Hồ cá biển em thấy rộng từ 60cm đổ lên và cao khoảng 70 mới tạo được cảm giác "biển cả" anh ạ). Chúc anh thành công trên "con đường nghệ thuật" hì hì hì.
    Hồ "xào lại" của em đây ạ [video=youtube;ydLVHVbUUiA]http://www.youtube.com/watch?v=ydLVHVbUUiA&feature=player_embedded[/video]

4. xi-trum4989

xi-trum4989 New Member

Chú Thành setup 1 hồ cá biền luôn đi. Anh em sẽ học hỏi chú

5. snowylion1409

snowylion1409 "Phong Thần" xướng danh

hihi cá biển thì em mê từ lâu rồi, chơi lun một hồ đi anh,để có gì em qua chiêm ngưỡng nữa

6. lap-diss

lap-diss New Member

Mình thấy nên dùng múi biển seasalt cua do aqua

Share This Page