cứu mình zới...cây nhà mình bị rêu nâu

Discussion in 'Rêu hại' started by mibuhaibeo, Mar 29, 2011.

1. mibuhaibeo

mibuhaibeo New Member

mình mới setup hồ này được khoang 7>8 ngày mấy hôm nay thấy lá trân châu nhật có hiện tượng vàng úa cứ tưởng là lá bị héo chết, ngắt 1 lá ra mới phát hiện không phải mà bị rêu nâu bám kín làm ra như bị hỏng lá...nhìn kĩ lại cả đám rêu cũng bị bám thành mầu nâu luôn hix hix các pro ai biết cách trừ hại thì chỉ bảo giúp mình với nhé!rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người thanks...
    mà ai có thể giải thích giùm mình là lý do tại sao lại dẫn đến việc bị rêu nâu này không vậy?

View attachment 628 View attachment 627

2. X-max

X-max thợ thủy sinh

kêu giúp thì cũng phải nói rỏ là hồ mình dùng nền gì,hồ dùng bao nhiêu bóng bao nhiêu W,có co2 không...v.v.v và úp cái hình to một tý cho dể nhìn

3. mibuhaibeo

mibuhaibeo New Member

hồ của mình dùng nền ADA,2 bóng 1 24w và 1 11w...hồ hem có co2 >"<.........hồ đang nuôi tép rc + ong huế + ong yên bái + tiger
    hix các bác biết chỉ giùm mình và cho mình biết nguyên nhân bị rêu nâu để mình còn phòng tránh nữa.Thanks

4. fahsailam

fahsailam Con Quỷ Rêu Xanh Staff Member

Rêu nâu là bình thường, bạn xem lại lọc nước nhé, chôt6i biết là lọc nước bạn như thế nào?

5. mibuhaibeo

mibuhaibeo New Member

minh dùng lọc ngoài jebo 503, vì bể của mình là 50x30x30. hôm qua mới thả 1 em ốc ner và 1 em bông vàng, hôm nay dự định thả thêm 2 e bút chì nữa nhưng mình sợ thả nhiều cá sẽ ảnh hưởng đến sự sinh hoạt và phát triển của tép, co đúng vậy không?

6. dtnguyen62

dtnguyen62 SAC Samurai

Hồ mới set up 7-8 ngày, môi trường chưa ổn định mà đã thả kính thưa các loại tép, bây giờ lại thả cá vào thì coi như tiêu tùng mấy em tép hết còn gì ?!!

Share This Page