Cần Mua Van cho bình CO2

Discussion in 'Hệ thống CO2' started by mctuan, Jan 29, 2008.

1. mctuan

mctuan New Member

Hôm nay mới ra Cao Quy tậu một bình Co2, hết 450k. nhưng khi mang về lúc đưa vào hồ thì nghe nó xì xì, tức quá định kiếm một cái van ngon lành hơn. Bác nào biết chỗ chỉ dùm, cám ơn nhiều. (mình ở Tp. HCM).:tire::tire:

2. thaibinh1212

thaibinh1212 Hiến Máu Nhân Đạo

bị xì cái van Cao Quí ? bạn nói chung chung quá không biết bạn cần cái gì , có thể lúc thao tác gắn van Cao Quí không khớp và không quấn keo sống nên bị xì chăng .....

3. mctuan

mctuan New Member

Mình có gắn băng keo đàng hoàng. Lúc đầu không phát hiện ra, về sau mình cầm van thì thấy nó mát. Bây giờ muốn mua một cái van khác lẵp vào, nhưng không biết cái nào tốt, ở đâu và giá bao nhiêu. Cám ơn nhiều:09:

4. fahsailam

fahsailam Con Quỷ Rêu Xanh Staff Member

Nói về valve thì "tiền nào của nấy" rất nhiều giá 70 k, 150 k, > 1.000 k > 20.000 k. Vấn đề là chọn như thế nào cho hợp lý và đúng mục đích sử dụng.

5. Mr Boo

Mr Boo Virtual Cop

đúng như chú Thành đã nói
    nếu như chơi bình thường thì chỉ cần van đồng thôi(loại này thì hên xui,mua nhầm cái dỏm,xài 1 thời gian nó hư thì chịu) loại này kèm theo bình luôn

muốn dễ tinh chỉnh hơn van đồng thì xài van inox(loại này ít gặp vấn đề),giá cả thì đổi cái van đồng rồi bù thêm mấy chục k

hoặc sang hơn nữa thì xài nguyên 1 bộ đồng hồ,van giảm áp....luôn(vừa biết dc lượng khí trong bình,vừa biết đượng mức khí xả ra để tránh rò rỉ,vừa an toàn...) giá của bộ này cũng tuỳ,nhưng tiền nào của đó thôi

bi giờ trước tiên thì anh đem cái bình ra CQ mắng vốn nó,hàng mình mua của nó thì dĩ nhiên là nó phải biết,nếu ko giải quyết thì đem bình ra tiệm PCCC (gần APT) nhờ họ kiểm tra xem giúp,dc thì thay luôn cái van inox

nếu họ kiểm tra và chắc chắn cái van ngon lành thì anh cũng có thể ko đổi van inox cũng dc.đặc điểm của loại van đồng là chỉnh rất khó vì nó cứng nhưng hãy chịu khó chỉnh nhẹ,nhít 1 chút là sẽ thấy khác ngay,sau khi đã đạt dc số giọt CO2/s như yêu cầu thì cứ cố định nó thế,đừng tinh chỉnh gì nữa cả.ban đêm khi tắt CO2(mở O2) thì anh chỉ việc khoá van chính lại,sáng ra thì tắt O2 đi và chỉ cần mở cái van chính(van phụ do ko tác động nên vẫn ở mức như ta đã cài ban đầu)

6. mctuan

mctuan New Member

Cám ơn anh fahsailam và Mr Boo rất nhiều. chỉ dẫn rất chi tiết. Chân thành cám ơn. :09:

7. ConChimNon

ConChimNon New Member

e có 1 bình pccc 2kg giờ mua van chế nhưng ở chỗ e hỏi mãi chẳng có nơi nào có ,bác nào biết cho e hỏi cái van này gọi là van gì , bán ở đâu

8. ConChimNon

ConChimNon New Member

hiện giờ e có 1 cái bình 2kg đã có van tổng
    giờ e lắp thêm van này sau van tổng để chỉnh giọt được ko ?
    bác nào biết thì chỉ e với, đồng hồ từ 0-5 kg/cm2 ko biết có chịu đc ko, e tính mua thêm van điện nữa

Share This Page