Cho em hỏi

Discussion in 'Hệ thống CO2' started by powerworm, Jan 11, 2008.

1. powerworm

powerworm Sâu ròm =.=

Em nghe nói bình CO2 có thể nổ gây nguy hiểm, em mới mua 1 bình 3 kg, ko biết có phải gắn thêm gì vô cho an toàn ko ah.Nếu có thì mấy bác cho em biết giá lun nha , cái nào rẻ rẻ thui, em là SV nghèo mà :too_sad: . Thanksssssss

2. pyramid

pyramid Cá mập

Bình co2 mua hàng mới, xịn thì vô tư...bình có thể nổ khi bạn...phá hay bị va chạm quá mạnh... nếu xài bình thường thì chẳng có gì phải lo lắng...

3. malong155

malong155 New Member

ở ngoài khu dân sinh có bán cái van xã an toàn của đài loan 180 k nếu mua thì nói lấy loại cho bình nén hơi 3kg mua về phải xã hết khí c02 ra và thay cái đầu van chính có lỗ để vặn van an toàn vào lại phải tốn thêm 55k nữa xong lại đi bơm co2 thêm 20k đã tính thuế GTGT tổng thiệt hai là 255 k
    ah quên bán lại cái van củ dc 20k là còn 235k
    bạn phải nhớ nói người bán là van an toàn của bình c02 loại 3 kg ko thôi họ đưa cái van xã hơi của bình bơm hơi có 9k 1 cái lúc đó thì cây ko thở c02 mà mình ngữi miệt mài lun à nha:36:

4. powerworm

powerworm Sâu ròm =.=

Sao mà phức tạp thế lày, lại phải tốn thêm một mớ hic hic :577:

5. Mr Boo

Mr Boo Virtual Cop

thực ra khi chơi TS ko nhất thiết phải theo khuôn mẫu,cái chính là đam mê,kinh nghiệm và lòng nhiệt huyết mà thôi,đâu phải có tiền mới có hồ đẹp chứ,từ hồi bước chân vào thế giới TS,từ tiền mua hồ cho đến cây,cá... em đều tự nhịn ăn sáng bỏ tiền ra thôi,chỉ có tiền nước tiền điện thì gia đình trả,thế mà vẫn có hồ,ko đẹp bằng các anh các chú nhưng do mình tự bỏ công sức,bỏ thời gian làm ra thì nhìn sao cũng thấy đẹp cả :D
    nếu như anh có thể trang bị 1 bộ CO2 hoàn chỉnh van đầy đủ thì quá tốt nhưng nếu ko có điều kiện chỉ cần mua 1 bộ bình thường,thay cái van inox cho dễ chỉnh 1 tí thì có thể xài ngon lành rồi
    còn nếu như anh khéo tay hay làm thì anh có thể tham khảo link sau
    http://www.aquasaigon.org/forums/showthread.php?t=43

6. powerworm

powerworm Sâu ròm =.=

Van inox cũng tốt hã, zậy cho mình hõi mua cái van đó ỡ đâu, zá cả thì sao hã bạn . Đang cháy túi xài tạm cái này zậy, lìu ăn nhìu muh :19: :19::19:

7. Mr Boo

Mr Boo Virtual Cop

ko phải là tốt mà là dễ điều chỉnh hơn van đồng,mẫu mã lại đẹp nữa.mua bình CO2 ở đâu thì lại chỗ đó hỏi luôn.nói người ta đổi cho cái van,bù tiền thôi(vài chục k)

Share This Page