Chế lọc ngoài cho hồ cubic

Discussion in 'Xưởng hàng gian, hàng nhái (DIY)' started by HGHG, Nov 18, 2007.

1. HGHG

HGHG Member

Mình vừa đặt mua cái hồ cubic ở APT rất đẹp, nhưng tiếc là mấy cái lọc thác loại nhỏ chị Giang nói đã hết hàng rồi chờ 1 tháng nửa mới có, chờ lâu quá nên mình chế luôn cái lọc ngoài. Nhân tiện chộp luôn mấy tấm hình để AE cùng tham khảo:biggrin:

Chủ yếu dùng hình ảnh nha, chứ diển giải câu văn mình dở lémI-)

Hộp nhựa là chôm của bà xã =P~ ống nhựa là ống đi dây điện phi 16, ống nhựa ruột gà củng dể tìm và giá rẻ. Cơ bản là vậy AE có thể thay đổi nguyên phụ liệu khác tuỳ thích, phê nhất là uốn 2 cái cây hút xã nước phải cần có cái máy sấy đủ nhiệt, nếu ko có thể dùng vài cái co nối lại.

2. nôb

nôb Administrator Staff Member

Úi, bài viết hay qué, phải theo bài này làm 1 em thôi, em cũng sắp làm 1 hồ cubic 1m2x1m2, chắc xài cái này vừa :frown:

3. HOANG1212

HOANG1212 Đại bàng

Bạn rất khéo tay ,kết nhất là 2 cái ống hút ,xả nước .Có một thắc mắc là khi uốn ống như thế liệu có bị bóp ống lại không dẩn đến hạn chế dòng chảy ?
    Cái bơm hơi lớn đấy bạn ,chiếm khá nhiều thể tích của bình lọc
    Chúc bạn có hồ đẹp

4. HGHG

HGHG Member

khi uốn ống mình đổ đầy cát vào ống rồi hơ nóng để uốn thì ống sẻ ko bị bóp đáng kể như hình trên ko ảnh hưởng lớn đến dòng chảy.

5. Dark angel

Dark angel New Member

rất khéo tay ^_^, để bửa nào đẹp trời em cũng lôi ra làm cái giống bác cho đỡ chiếm diện tích hồ

6. Mr Boo

Mr Boo Virtual Cop

thích nhất là cái đầu xả nước,nhất là cái đầu loe ra,rất ư là giống đồ xịn,dài và loe hơn tí nữa là thành đồ xịn rồi còn gì
    cho em góp ý thêm nữa:cái đầu xả anh nên thiết kế lại có thêm 1 đoạn nối,đễ dễ dàng xoay và điều chỉnh hước nước theo ý muốn,nếu để như vậy thì nước ko luân chuyển khắp hồ dc,nếu để ngay giữa thành hồ thì lại xấu

7. HOANG1212

HOANG1212 Đại bàng

Quả là công phu ,nhưng lúc vệ sinh thì hơi vất vả đây

8. thaibinh1212

thaibinh1212 Hiến Máu Nhân Đạo

Hay quá nhanh tiện lợi , chắc phải cố gắng chế một cái cho hồ Cubic của mình quá .....

9. zQ.

zQ. BRAND NEW,FULL SEAL

Anh Bình ơi cho em can ! Làm ko được nóng lên lại quăng vào toalét dội nước ngẹt cống anh ơi ! =))

10. dtnguyen62

dtnguyen62 SAC Samurai

Cám ơn HGHG đã post bài nì chia sẻ với anh chị em ! Quá đã !

Bình ơi...chừng nào em chế thì chế dùm anh 1 cái luôn nhe...nếu làm vào cuối tuần thì hú hú anh chạy qua phụ em (làm thợ dzịn). Anh đang chuẩn bị set up lại cái cubic 30cm...mà chán cái lọc thác rùi vì chiếm chỗ quá...vướng víu lém...lọc ngoài thì toàn là tổ chảng không hà !

11. thaibinh1212

thaibinh1212 Hiến Máu Nhân Đạo

Cuối tuần là chính xác ngày nào vậy anh ? có gì em và anh chạy qua nhà ông Hoàng chế luôn vì bên đó đủ đồ nghề cho mình phá .....kakakaka:)):)):)):))

12. HGHG

HGHG Member

Boo chỉ cần xoay chổ đoạn nối là có thể chỉnh được hướng xả

@ all: Sẳn tiện mình ké luôn cái máng đèn tự chế xài bóng compact :D

13. dtnguyen62

dtnguyen62 SAC Samurai

keke...cuối tuần nào là tùy ở em...ngày nào em thấy tiện và H1212 có nhà là hú anh liền nhe !

Nguyên vật liệu thì có gì em thấy cần mua những gì thì mua rồi share tiền sau...hoặc là 2 anh em mình cùng đi mua cũng được. Nói chung là băng 1212 thu xếp và quyết định, anh sẽ bám càng theo.

Đã nhờ vả tụi em thì làm sao dám ý kiến - ý cò...bị uýnh sao ? keke...:hehe:

14. HOANG1212

HOANG1212 Đại bàng

Đổi lọc nhỏ lấy lọc lớn đây..mại zô..mại zô..:spam::spam::spam:

15. HOANG1212

HOANG1212 Đại bàng

Bác này cũng khéo tay ra phết...máng làm bằng ống nước hả ?

16. nôb

Em nghĩ máng này nếu tinh chế nữa thì đẹp, hơi thô 1 chút

17. dtnguyen62

dtnguyen62 SAC Samurai

Máng hình như bằng gỗ...uốn thì công phu nhưng trông nặng nề ! Nếu chế tác bằng nhựa và nhôm thì trông sẽ nhẹ nhàng hơn và thoát nhiệt tốt hơn !

18. HGHG

HGHG Member

Máng em làm bằng ống nước nhựa phi 140 sẻ ra làm đôi 2 đầu bịt gổ, tận dụng đồ em có sẵn máng nầy dự tính gắn 2 bóng nên hơi to.

19. nôb

Anh phun sơn thế nào vậy đại ka ? Nước sơn có vẻ đã đã. Show bài chế cốc co2 cho bà con học hỏi với đê

20. HGHG

HGHG Member

Phun sơn là "nghề của chàng" mừ :biggrin: ko biết giải thích làm sao đây phải có đúng đồ nghề mới sơn được, còn bài cốc co2 chắc anh quất lun cho đủ bộ "tam sên":byebye::byebye:

Share This Page