Cách lắp đặt lọc dầu (váng)

Discussion in 'Các loại lọc (Filters)' started by tiki_bin, Aug 25, 2009.

1. tiki_bin

tiki_bin New Member

Mình mới mua cái lọc này.Nhưng mua về ko biết xài. Mình xài lọc ngoài HOVATEN. Mình mua ở Cao Quý 80k

Cái ống này gắn vào đầu vô hay đầu ra của máy lọc ????????
    :09::09:

2. Mr Boo

Mr Boo Virtual Cop

Ống đó dùng để nối với đầu hút của máy lọc. Còn cách lắp đặt và cách thức hoạt động nếu nhớ không lầm là đừng lắp quá cao so với mặt nước và cũng không được quá thấp. Lắp sao để phần (phao) ống trong trong phía trên có thể trồi lên hụp xuống theo chuyển động của mặt nước là được. Nếu không phải loại này, chạy ra CQ rồi hỏi luôn là ok. :D

Tuy nhiên nếu hồ có váng thì có thể do 1 trong các nguyên nhân sau:
    -Nơi đặt hồ có quá nhiều bụi (gần cửa sổ,có lắp quạt vi tính chỉa ngay mặt hồ...)
    -Hệ sinh thái trong hồ chưa ổn định,vi sinh chưa phát triển...
    ...

Vì vậy tốt nhất là anh hãy tìm rõ nguyên nhân dẫn đến tình trạng hồ anh có váng, sau đó khắc phục vẫn hay hơn. Nếu là do nguyên nhân thứ nhì thì anh có thể tìm lại một số bài trên SAC nói về vấn đề váng và cách khác phục. Chúc hồ anh luôn xanh-sach-đẹp.

3. tiki_bin

tiki_bin New Member

Mình làm thep như cách của Boo mà không được. Có cách nào ko.Chẵng lẽ pó tay sao. HIxx Hixx>hồ để ngay cửa ra vào nên nhiều bụi lăm.Chứ váng thì có mà rất ít.Chủ yếu là bụi à.

4. Mr Boo

Mr Boo Virtual Cop

vậy thì anh chạy ra CQ hỏi đi. nhờ nó làm mẫu luôn

5. tiki_bin

tiki_bin New Member

Mình làm được rồi.Ngồi mò 2 tiếng nó mới chạy được.Thanks Boo nhiều nha:09:

6. aeolus

aeolus New Member

@ boo : Từ bé đến lớn mới thấy cái chữ ký bé thế :eek:h:
    hehe. ghê thiệt.

7. NJTuan

NJTuan New Member

bạn nhìn nó hầm hố vậy thôi, chứ Boo ham ăn nhìn ở ngoài cũng rễ xương lắm chứ lị???:beated:

:01::01::01:

8. Mr Boo

Mr Boo Virtual Cop

Quê rồi. Không thèm kí luôn. Hehe. Hồi đó nó không có lớn như vậy đâu, chả biết sao tự nhiên to đùng

Mr Boo và chị Boo ham ăn là 2. 1 nam và 1 nữ. He he. Lộn rồi bạn ơi

9. gauit

gauit New Member

chiều hôm wa mới mua,lắp xong chạy thấy mặt hồ sạch sẽ,nước trong vắt...nhìn đã lắm!!!:wink::wink:

10. tchoi

tchoi New Member

Đọc nãy giờ, biết mình đã mua mắc dụng cụ này rồi, mình mua 100k ở nguyễn thông, huhuhuhuh:???:

Share This Page