BÌnh Co2

Discussion in 'Hệ thống CO2' started by kietlaoquai, Dec 22, 2008.

1. kietlaoquai

kietlaoquai New Member

Cơ quan em có mấy loại bình chữa cháy CO2, nhưng em không biết loại nào có thể dùng làm bình Co2 cho hồ ts, anh nào biết có thể chỉ cho em với được không ạ, em thấy có loại nhỏ có đồng hồ bé xíu chỗ van, còn loại khác thì nó ghi MT3, MT4, loại nào thì dùng được đây ạ ? Nhờ các anh tư vấn giúp.

2. X-max

X-max thợ thủy sinh

:waaaht:máy lọai đó không phù hợp đâu bạn ơi....theo x-max thì nếu bạn cần dùng thì bạn nên ra máy tiệm thủy sinh hỏi mua bình Co2 về xài sẽ an tòan hơn đó...đừng thử cải tiến từ bình chứa cháy..:too_sad:

3. HOANG1212

HOANG1212 Đại bàng

Loại bình như bạn nói là bình dạng bột không dùng cho TS được
    Loại dùng cho TS là dạng bình khí nén hóa lỏng áp suất rất cao nên vỏ bình phải thật dày thì mới đảm bảo an toàn khi sử dụng.

4. kietlaoquai

kietlaoquai New Member

Oh, vậy hả, mình có nghe mấy người chỗ thủy sinh nói dùng bình CO2 đem ra thuê chế lại, nhưng phải loại gì đó mà vỏ bình dày mới được, mình không biết loại đó là gì, :(. Cám ơn các bạn đã trả lời.

5. binhnguyen

binhnguyen New Member

Loại MT3,MT4 xài được đó bạn. MT3 là bình 3kg, MT4 là 4kg
    Thân!

6. hung59nh

hung59nh New Member

Bác đem bình cơ quan đi chơi thủy sinh à, nếu lỡ cơ quan cháy thì làm thế nào?
    Mình thấy bên Lý Vũ hay Cao Quý cũng có bán đấy, bạn ghé xem thử. Còn không thì ghé APT mua. Mình đang tính mua chỗ chị Giang mà chưa có xu.

Share This Page