Anh nob, chỉ em mua máy ảnh?

Discussion in 'Trao đổi về các loại máy ảnh và thiết bị nhiếp ảnh' started by Mr Boo, Mar 4, 2012.

1. Mr Boo

Mr Boo Virtual Cop

Hì. Anh nob ơi, mua cái nào đây? Em không có kinh nghiệm gì về chụp hình, tại vì đó giờ có toàn xài máy du lịch không à. Không có kinh nghiệm nhưng thích mày mò học hỏi, nên chụp từ từ chắc ok.
    Em dự định chi khoảng $1000 cho con T2i + lens nhưng không biết chọn con lens nào.
    Em liệt kê ra giá, anh nob coi cái option nào tốt nhất nha: giá chưa tính thuế :((
    -Canon - EOS Rebel T2i 18.0-Megapixel Digital SLR Camera: $553.99
    -Canon - EOS Rebel T2i 18.0-Megapixel DSLR Camera with EF-S 18-55mm Lens: $649.99
    -Canon - 100mm f/2.8 Macro Lens: $599.99 (không mua lens 50mm đâu, chơi 1 lần cho đáng luôn)
    Mua body + lens macro hay mua nguyên kit, tâp bắn từ từ, save tiền rồi mua lens macro sau?
    Em đưa anh cái link, anh coi giùm em nha. Cám ơn anh nob.
    http://www.bestbuy.com/site/Digital-Cameras/Digital-SLR-Cameras/abcat0401005.c?id=abcat0401005

2. phat

phat Pé Mập SAC

Mua body + lens macro mua cái này đi anh.Chụp tép cá ngon bùn bùn đem ra chụp bạn gái củng được.Nhưng xài cái này thì lại ko chụp cảnh đc :D
    Chân dung em chụp bằng ống Macro

3. Mr Boo

Mr Boo Virtual Cop

Cái này là cái nào? Cái canon đó hả Phát. Đâu có chụp cảnh đâu mà lo, thích macro thôi.
    Dạo này đi "săn" gái à, chụp gái không vậy Phát?

4. nôb

nôb Administrator Staff Member

Thằng Phát dạo này nó hư mà, gái gú chim chuột ko ah, đâu có chơi cá tép nữa !
    p/s: phang body và lens macro đi Boo, ko thì chơi body và lens 50 1.8 II được rồi, đảo đầu chụp macro cũng đc

5. phat

phat Pé Mập SAC

Anh cứ nói vậy anh Boo ở bên bển ko bít nghỉ em mấy năm ko gặp rồi hư hỏng.Cái em anh coi hình áh là bữa đó em đi chụp hoa lá cành sao tự nhiên em đó nó đang quay cái gì cho chương trình sức sống mới cái em nó quắt em vô chụp đó mà chứ em đâu có cửa với tới mấy em này

6. Mr Boo

Mr Boo Virtual Cop

Haha. Có "chim" trong đó là được rồi. Haha.
    Còn về phần flash, xài cái nào anh Nob?

7. nôb

580 EX or 580 EXII

8. Mr Boo

Mr Boo Virtual Cop

Thanks anh. Em đang kím mua mấy con used T2i, 100mm f2.8 USM (không phải L). Hix. Toi gần cả $1k rồi. Chưa có flash, chưa có tripod. Chắc phải đi chụp "chim" giống Phát kiếm tiền quá. Haha.
    Anh nob. Mình xài flash rời hay là xái cái loại vòng trắng ở lens?

9. Mr Boo

Mr Boo Virtual Cop

Tén tén tén tèn

10. phat

phat Pé Mập SAC

Khè khè ghẹo anh Boo bằng con G11 của em

11. nôb

hình xấu quắc mà khè ai khè hoài vậy cu, tưởng rắn chứ !

12. phat

phat Pé Mập SAC

Đẹp mà chảnh là chuyện thường gòi anh Nôb ơi xấu mà chảnh thì mới đột phá :))

13. nôb

Đúng là hàng độc

14. X-max

X-max thợ thủy sinh

chính xác 100% ....:)

15. phat

phat Pé Mập SAC

Khoe 1 tấm với anh Boo

Share This Page